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MAPENDEKEZO YA MPANGO NA BAJETI KWA MWAKA
1:0UTANGULIZI
Mhe. Mwenyekiti,

Halmashauri ya Wilaya ya Kwimba ni miongoni mwa takhauri nane za mkoa wa mwanza na
ni Halmashauri pekee ambayo haipitiwi na ziwa Mietdivyo kupelekea kukosa vyanzo vinavyotokana
na ziwaHalmashauri inayo majimbo mawili ya Uchaguzi, Jintd Sumve na Jimbo la Kwimba.
Kwa kutumia Sensa ya watu na makazi ya Mwaka 2@a8iiya watu ni 406,509 wakiwemo
wanawake 208,413 na wanaume 198,096 Kutokanagezeko la watu kwa mwaka kuwa 3%
kwa mwaka 2016 kuishia mwezi Desemba Halmashaurwastani wa wakazi wapatao
462,663.

Rasimu ya Mpango na Bajeti imezingatia mambo mbadinyakiwemo;
A. MAMBO YA KISERA,

* Mwongozo wa Uandaaji wa Mpango na Bajeti kwa mwaka7/2018 uliotolewa na
Wizara ya Fedha na Mpango;

* Mpango wa Il wa Taifa wa Maendeleo wa Miaka Mda2016/17-2020/21,
» Sheria ya Bajeti Na 11 ya mwaka 2015 na Kanuni;zake

» llani ya Uchaguzi ya CCM ya mwaka 2015;

» Dira ya Taifa ya Maendeleo 2025 (TDV-2025);

* Mpango wa Maendeleo endelevu (SDGSs);

* Maagizo na Maelekezo ya Mheshimiwa Rais kupitiaubatyake ya ufunguzi wa Bunge
la Jamhuri la Muungano wa Tanzania.

» Sera za kisekta na mipango shirikishi Jamii (O&OD).

* Maeneo mahsusi ikiwa ni pamoja na ukamilishaji weadh, ulipaji wa madeni, kujenga
uwezo, ununuzi wa vifaa vya kuendeshea ofisi naualas mtambuka kama vile
hudumal/ulinzi wa watoto (Child Protection), Utunzaja hifadhi ya mazingira,
uweezeshaji wananchi kiuchumi ikiwa ni pamoja faumdi vya vijana na wanawake na
gharama za kukabiliana na majanga.

2:0 MAPITIO YA BAJETI YA 2016/2017 HADI DISEMBA 201 6

Mhe. Mwenyekiti, katika mwaka wa fedha 2016/2017Inkshauri iliidhinishiwa
kukusanya na kutumia jumla ya Tsh40,476,049,000.00kati ya hizo Tshs.
29,876,686,000.0@uzuku ya Mishahara, Tsh®,404,305,000.0@i ruzuku ya matumizi
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mengineyo, Tshs6,396,157,000.00i miradi ya maendeleo 1
ikiwa ni Mapato ya ndani.

* Mhe. Mwenyekiti, katika kipindi cha miezi sita (dul2016 — Dec 2016) Halmashauri
imepokea kiasi cha Tsh$9,253,349,784.08awa na asilimid7.6 kama inavyoonekana
katika jedwali hapa chini:

» FEDHA ZILIZOIDHINISHWA NA KUPOKELEWA/KUKUSANYWA HAD |
DISEMBA 2016

Kasma Maelezo ya Makisio Mapokezi Halisi %
Mapokezi ya
Fedha
Halmashauri ya| Mapato ya Ndani 1,798,901,000.00. 611,493,084.02 34
Wilaya ya :
Kwimba Mishahara 29,876,686,000.00 14,282,455,25281 43
(81-M2) Matumizi 2,404,305,000.00 592,823,600.00 25
Mengineyo
Miradi ya 6,396,157,000.00 3,256,667,634.16 24.65
Maendeleo

2.1 Makusanyo ya Mapato ya ndani hadi Desemba 2016

Mhe. Mwenyekiti, katika kipindi cha miezi sita (dul2016 — Dec 2016) Halmashauri
imefanikiwa kukusanya jumla yeshs 611,493,084.0Rama jedwali linavyoonyesha.

Kasma Maelezo ya Makisio Mapokezi Halisi %
Mapokezi ya
Fedha
Halmashauri ya| 2.1 Mapato ya 1,798,901,000.00. 611,493,084.02 34
Wilaya ya Ndani
Kwimba
(81-M2)
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2.2 Makisio ya Matumizi na matumizi halisi hadi Desenba, 2016

Mhe. Mwenyekiti, katika kipindi cha miezi sita (du2016 — Dec 2016) Halmashauri imetumia
kiasi cha Tshs20,522,800,157.768awa na asilimi®0.7 kama jedwali linavyoonekana hapo
chini:-

Chanzo cha Aina ya Matumizi Makisio Matumizi %
Fedha
Mapato ya Mishahara 3,924,000.00 1,156,556.80 29.5
Ndani Matumizi Mengineyo 719,791,000.06 338,086,726.0% 47

Miradi ya Maendeleo 1,074,947,999.04 85,488,871.51 7.95

Ruzuku ya PE & Ruzuku ya Mishahara| 29,876,686,000004,282,455,252.81  47.8
oC Matumizi Mengineyo 2,404,305,000.00 2,808,108,476.783 116.8

Miradi ya Maendeleo | 2,361,515,000.00 43,921,000.0¢ 1.86
Ruzuku Miradi | fedha za ndani

ya Maendeleo | Miradi ya Maendeleo 4,049,462,000.00 2,328,286,073.86 98.2
fedha za nje
Jumla kuu 40,476,049,000.00 19,887,502,957.76 49.13

2.3MAFANIKIO

* Tumefanikiwa kununua mashine maalumu 20 za kukggamapato (POS) na tayari
zimeanza kutumika katika kata 20 za Jimbo la Kvamb Sumve.

» Tumefanikiwa kuunda task force ya kufutilia mapatayofanya kazi ya kukusanya
mapato kwa kila chanzo.

* Ongezeko la ushuru wa mazao kutoka Tshs 1000 hsié #000, kuongezeka kwa
mavuno ya zao la dengu na udhibiti wa utoroshajimazao pia imesaidia kuongeza
mapato yatokanayo na vyanzo vya ndani vya Halmaslamubapo mpaka kufikia
Disemba 2016 tumefanikiwa kukusanya kiasi ¢shs 201,111,086.58awa nasilimia
86 ya makisio ya mwaka kutoka katika chanzo hiki

» Ushiriki mkubwa kutoka kwa kamati ya Ulinzi na umala umeongeza uelewa wa
wananchi juu ya umuhimu wa ulipaji kodi .
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2.4CHANGAMOTO NA MIKAKATI YA KUKABILIANA NAZO

CHANGAMOTO

Mheshimiwa Mwenyekiti,

Katika kutekeleza bajeti ya 2016/2017 Halmashanekabiliwa na changamoto zifuatazo:-

)

Vi)
vii)

viii)

Xii)

xiii)

Xiv)

Utekelezaji wa agizo la kutenga asilimia 60 ya ni@pa ndani kwenye miradi ya
maendeleo ni kitu ambacho kihalisia hakiwezekanamkwbaada ya Halmashauri
kutenga asilimia hii na asilimia kumi ya wanawakevijana hubakiwa na asilimia 30
wafadhiri, hivyo tunabakiwa na asilimia 5 kuendedbfsi idara za zisizo pata
ruzuku, kulipa vikao vya kisheria na posho ya mwezWaheshimwa Madiwani.

Upungufu wa Watumishi katika idara mbalimbali hiigapelekea utoaji wa huduma
kwa Umma usioridhisha;

Kuchelewa kupokelewa kwa fedha za matumizi mengingy Miradi ya maendeleo
kutoka Serikali Kuu, hivyo kuathiri utoaji wa hudankwa jamii na utendaji wa kazi
za Halmashauri;

Hamasa ndogo ya jamii katika kuchangia miradi yenueleo

Gharama kubwa ya Pembejeo hasa madawa iliyosababighkulima kushindwa
kulima/kuhudumia zao la pamba ambalo ni chanzaibkika mapato ya ndani kwa
Halmashauri;

Baadhi ya makampuni ya pamba kukwepa kulipa ushuru;

Wakulima kususia kulima zao la pamba ambalo ni zbatikubwa cha mapato Kwimba
kutokana na bei ndogo;

Mabadiliko ya hali ya hewa yanayosabisha kuwa naamyingi kwa kipindi kifupi na jua la
muda mrefu hivyo kuathiri upatikanaji wa mazao mdenyiko ambacho ni chanzo cha pili
cha mapato ya Halmashauri;

Mkanganyiko wa Sheria ya “Hotel levy Act”, sura $85 iliyofutwa na Sheria ya Utalii
Na.29 ya mwaka 2008 hufanya baadhi ya wafanyahiastuyoma kulipdootel levy.
Mkanganyiko kuhusu namna ya ukusanyaji wa kodi ggengo (Property tax).

Uelewa mdogo wa wananchi kuhusu kulipa ushuru na tabalimbali;

Udanganyifu wa wafanyabishara wa mazao katika &ulyshuru na wakati mwingine
kutoroka nyakati za usiku bila kulipa ushuru.

Kutotolewa kabisa kwa fedha za miradi ya Maendetdano Ruzuku ya maendeleo
ya Serikali za Mitaa haikupokelewa mwaka huu.Matok@ake ni kutokukamilika
kwa miardi mingi ya maendeleo katika sekya za Elifdya na mifugo na kilimo;

Kuchelewa kwa fedha za miradi hasa miradi ya baegaba
5


http://cbs.iSkysoft.com/go.php?pid=3152&m=db

XV)

XVi)
XVii)

XViii)

XiX)

Kukosekana kwa fedha za uendeshaji wa ofisi nachigim

makubwa ya watoa huduma wa mafuta, shajala, mateageya magari, ununuzi wa
matairi, umeme , maji na haki za watumishi kamedikfedha za kujikimu, matibabu
na stahili za Wakuu wa Idara.

Uchangiaji mdogo wa wananchi katika shughuli zamda&=o;

Uharibifu mkubwa wa mazingira unaotokana na kukaii® hovyo na uchungaji wa
makundi makubwa ya ng’'ombe;

Upungufu wa watumishi hasa katika sekta za Afyam&walimu wa masomo ya
sayansi na hisabati), Kilimo na Mifugo kunakopekekatoaji hafifu wa huduma
katika sekta hizo;

Mazingira magumu ya kufanyia kazi kutokana ukosgfuhgufu wa ofisi na nyumba

3.0 MPANGO NA BAJETI KWA MWAKA 2017/2018

3.1 VIPAUMBELE VYA HALMASHAURI KATIKA MWAKA 2017/20 18

Sekta za Kiuchumi

* Ujenzi wa stendi ya mabasi na kituo cha kuegeshgamamakubwa;
katika mji wa Biashara wa Hungumalwa katika barabga kuelekea
Shinyanga ili kuongeza mapato ya Halmashauri;

» Ukamilishaji wa Kantini ya Halmashauri ili kuwezadngeza mapato.

* Kuimarisha na kuboresha miundombinu ya masoko yagnina mazao
yake kwa kujenga uzio katika mnada wa Bungulw&kutzuia wakwepa
kodi na ushuru.

» Kuimarisha upimaji endelevu wa mpango bora wa uméti ya ardhi,
uthamini, na upimaji wa maeneo ya taasisi za Slkerika maeneo ya
masoko na Ujenzi wa Masjala ya Ardhi;

* Upandaji wa Miti kwenye taasisi za Umma, binafsi katika kaya;

* Kuongeza thamani ya mazao ya Alizeti, Mpunga Denguchoroko ili
kuongeza tija kwa wakulima;

* Ukamilishaji wa Skimu, mifereji ikivemo miundonmu ya mashambani
katika skimu za Umwagiliaji za Mahiga na Shilanoiia kuongeza
uzalishaji wa mazao ya biashara na chakula;

* Kuendeleza upandikiza wa vifaranga vya samaki &akimu ya Mahiga;

* Kutoa mafunzo kwa vyama vya Ushirika SACCOS nadfup.

 Matengezo ya Barabara na ujenzi wa Madaraja/Karaxeatkufungua
barabara mkakati za kiuchumi na Kijamii

» Kutoa mikopo kwa wanawake na vijana walioko katik@adi midogo
midogo ya kupunguza umaskini na kuongeza kipato.

Sekta za Kijamii
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» Ukamilishaji wa miradi viporo katika sekta za Elimi

iliyoanzishwa na jamii;

» Utengenezaji wa madawati na ujenzi wa Vyoo Shulkigagi na Sekondari;

» Uboreshaji wa Usafi na Mazingira katika Wilaya kikgenga vizimba vya taka.

* Kuboresha huduma kwa makundi maalum ya wazeenajijavanawake, Watoto
waishio katika mazingira hatarishi, wajane na wagaa

» Kuendelea kuelimisha jamii juu ya kujikinga dhidi YKIMWI;

iii. Utawala Bora

« Kudumisha amani na utulivu ;

» Uboreshaji wa Maslahi ya Watumishi;

* Kuimarisha teknolojia ,habari na mawasiliano;

» Uimarishaji wa Mabaraza ya Ardhi ya kata na Wilaya.

JEDWALI LA VIPAUMBELE VYA MPANGO NA BAJETI YA HALMA  SHAURI YA
WILAYA YA KWIMBA MWAKA 2017/2018

NA

SEKTA

ENEO KIPAUMBELE

Elimu Msingi (Msingi na
Sekondari).

Ujenzi/ukamilishaji wa miundombinu ya elimu: Vyumba
vya madarasa, nyumba za walimu, vyoo, maabara,
mabweni, mabwalo na ofisi.

Afya

Ujenzi na uboreshaji wa miundombinu ya kutolea muau
za Afya: Zahanati, Wodi, Hospitali,vituo vya Afyan
nyumba za watumishi wa Afya.

Mayji

Uimarishaji, uboreshaji na usambazaji wa hudumiaaig
Ukamilishaji ujenzi wa Matanki ya maji, Ujenzi wé&wo
vya kuchotea maji, upanuzi wa mtandao wa maji yalis
(Mamlaka ya Mji- Ngudu).

Uundaji, usajili na uimarishaji wa vyombo vya watam
maji.

Usimamizi na uhifadhi wa vyanzo vya maji.
Kuimarisha ukusanyaji wa mapato na kudhibiti matimi
mabaya ya fedha na rasilimali nyinginezo.

Fedha na Utawala

Kuongeza vyanzo vya mapato kwa kuanzisha vyanzo vy
mapato.

Kuimarisha ukusanyaji wa mapato na kudhibiti matirya
mapato.

Kuboresha na kuimarisha miundombinu ya mapato (i

I

ya ukusanyaji mapato na vitendea kazi vingine viiaiO

7
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|

5 | Kilimo, Mifugo na Uvuvi Kuboresha sekta za uzaég kwa ku
Kilimo, Mifugo na Uvuvi kwa:

e Kuimarisha miundombinu ya umwagiliaji (Skimu ya
Mahiga na Shilanona).

* Kuimarisha uzalishaji wa mazao ya chakula na behar
(Pamba, Alizeti, Dengu, Mahindi, Choroko na Mtama,)

* Ujenzi wa machinjio na ukamilishaji wa maabara ya
mifugo.

* Upandikizaji wa vifaranga vya samaki katika bwawa |
Mahiga.

» Kuimarisha kituo cha malisho ya mifugo (Feed Lot)
Nyambiti kwa kutandaza mabomba ya maji, kujengadar
la mifugo na uzio.

6 | Barabara Kuboresha na uimarisha mtandao wa brara@aHalmashauri ya
Wilaya ya Kwimba.
7 | Ardhi na Mipango miji Kuimarisha na kuboresha emakkwa:

* Kuweka Mpango wa matumizi bora ya Ardhi (Upimaji wg
maeneo na utoaji wa hati miliki).

e Utoaji wa Fidia.

» Kushughulikia migogoro ya Ardhi.

8 | Maliasili na misitu Kuimarisha, kuboresha, kutama kuhifadhi maliasili:
e Uhifadhi wa mazingira kwa kupanda miti.
« Utengenezaji/ununuzi wa mizinga ya nyuki ya kisasa
9 | Utumishi na Utawala Kuzingatia utawala bora kwararisha na kutoa huduma kwa
wananchi:

» Kuimarisha na kutoa maslahi ya watumishi.

* Kusimamia utoaji wa huduma kwa wananchi kwa
kuzingatia mkataba wa huduma kwa mteja.

« Kusimamia taaluma na weledi wa watumishikatika juitoa
huduma.

» Kusimamia mfuko wa kujenga uwezo wa watumishi na
viongozi (Madiwani) kuhusiana na masuala mbalimipali
uendeshaji wa Taasisi 8YA kitaaluma (Career).

* Ujenzi wa Ofisi za watendaji wa kata na vijiji.

» Mafunzo kwa watendaji na viongozi wa kuchaguliwa

10 | Maendeleo ya Jamii Kuwezesha wananchi kiuchankijamii:

» Kuwezesha vijana na wanawake kiuchumi na kijamii.

» Kuwezesha wananchi kiuchumi.

« Kuielimisha jamii dhidi ya majanga na namna ya legoye&ka
au kupunguza madhara yake.

» Kuhamasisha ushiriki wa jamii katika shughuli za

maendeleo na masuala mtambuka.

8
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11 | Mipango, Takwimu na e Kuimarisha ukusanyaji na u AW

Ufuatiliaji » Kuhuisha Mpango Mkakati wa Halmashauri.

* Kuhuisha Mipango Shirikishi jamii ya Fursa na Vikea
vya Maendeleo (Opportunity and Obstacle to Develkapm
0O&0D).

* Kuimarisha ufuatiliaji na tathmini ya miradi ya Maieleo.

» Kuboresha uandishi wa taarifa za miradi.

» Kuandika maandiko mbalimbali ya miradi.

Note: Baadhi ya vipaumbele hivi vipo katika randama wgget (Kama kitabu cha Mpango na
Bajeti 2017/2018) kulingana na ukomo wa Bajeti. edbaadhi ya miradi hasa ya sekta za
uzalishaji imeandikiwa maandiko kwa ajili ya kupatadhili/nyongeza ya bajeti kutoka Serikali
kuu na wadau wengine wa Maendeleo.

3.2 MAKADIRIO YA MPANGO NA BAJETI MWAKA 2017/2018
Mheshimiwa MwenyekKiti,

Kutokana na Sera mbalimbali za Serikali pamoja ngaimbele vya Halmashauri
vilivyoelekezwa hapo juuHalmashauri ya Wilaya ya Kwimba katika kipindi chawaka

2017/2018 inatarajia kukusanya na kutumia jumlaTghs. 51,490,734,144.00 kutoka katika

vyanzo mbalimbali ikiwa ni ongezeko la wastani wailimia 26.97. kama Jedwali
linavyoonekana hapa chini.

Muhtasari wa Makadirio ya Mpango na Bajeti 2016/20¥ na 2017/2018

Kasma Maelezo ya Makisio 2016/2017 Makisio 2017/2018 | % ya
Mapokezi ya Ongezeko
Fedha
Halmashauri ya| Mapato ya 1,798,901,000.00 2,100,000,000.00 11.18
Wilaya ya Ndani
Kwimba
Mishahara 29,876,686,000.00 35,379,293,900.00 18.42
(81-M2)
Matumizi 2,404,305,000.00 2,404,305,000.00 0
mengineyo
Miradi ya 6,396,157,000.00 11,607,135,244.00 81.47
maendeleo
JUMLA KUU 40,476,049,000.07) 51,490,734,144.07) 26.97

3.3 MAKISIO YA MAKUSANYO YA NDANI MWAKA 2017/2018 N A MGAWANYO
WAKE WA 60%- MIRADI YA MAENDELEO (DEV.) NA MATUMIZI MENGINEYO
(OC)
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Mhe. Mwenyekiti ,

Hlamashauri ya Wilaya ya Kwimba imetengewa kukusama kutumia jumla ya Tsh.
2,100,000,000.00 kutokana na vyanzo vya ndani.imAsil 60 ya makisio hayo ni Tsh.
1,260,000,000.00 fedha hii itatumika kutekelezaadiirya maendeleo. Na Asilimia 40 ni Tsh.
840,000,000.00. Fedha hizi zitatumika kwa matumigngineyo.

NDANI 2017/2018

JEDWALI LA MIRADI YA KISEKTAITAKAYOTEKELZWA KWA VY ANZO VYA

NA | SEKTA JINA LA MRADI KIASI(TSH)
1 Maiji Uchimbaji wa kisima(Bore hole) katika kijijicha| 46,000,000.00
Mwashilalage na Mwandu
2 Kilimo Ujenzi wa banda la Nanenane, banda la wamea kazi| 134,246,700.00
Malya, uanzishaji wa mashamba darasa ya pamba 20,
Alizeti 10 katika tarafa 5; ukarabati wa skimu yahga
na Shilanona
3 Mifugo Ukarabati wa majosho2 (Kiliwi na Nyashan&)jenzi| 42,863,200.00
wa machinjio 2(Maligisu na Bupamwa), Upigaji chapa
mifugo katika kata 30, na mafunzo kwa maafisa ugani
wa mifugo katika uhamilishaji
4 Utawala Kuwezesha ununuzi wa vifaa vya ukumbit¢Bléng), | 133,856,000.00
Ununuzi wa POS (Point of Sells) 129
5 Mipango Ujenzi ~wa Stendi ya mabasi katika Kkijiji ch&05,088,905.00
Takwimu na] Hungumalwa, Ufuatiliaji wa miradi ya kila mwezi na
Ufuatiliaji kila Robo, Uratibu na uendeshaji wa kamati ya Lishe
wilayani.
6 Ardhi na| Kuwezesha uthamini katika kata 6(Malya, Nyambi88,595,995.00
Mipango miji Ngudu, Sumve na Hungumalwa); Kuwezesha upimaji
wa viwanja katika eneo la Sumve na Hungumalwa);
Kuwezesha upangaji wa M;ji katika vijiji vya Runele,
Mwagi na Mhande; na kuwezesha utoaji wa hati mijliki
za kimila katika vijiji 6.
7 Afya Kuwezesha ukamilishaji wa zahanati za Kilywd, | 200,000,000.00
Sangu,Mwangika,Kishili, Mwamajila na Nyamatala
8 Maliasili Kuwezesha upandaji wa miti 3,000,000k kata 30 20,000,000.00
9 Maendeleo yaKuwezesha miradi ya Maendeleo ya vikundi vya vijad88,383,800.00
Jamii na wananwake katika kata 30. Kuwezesha uchanggaji w
mfuko wa vijana ( Youth Project through Sengerema
foundation), Kuwwezesha kukabiliana na majanggq na
kuwezesha upatikanaji wa huduma kwa watoto
(Children Protection)
10 Fedha naUnunuzi wa pikipiki za maafisa watenfdaji wa kat@| 30,000,000
utawala Mhande, Maligisu,Kikubiji, Fukalo, Nyambiti na
Bupamwa) kwa ajili ya kusaidia kukusanya mapato
Jumla vyanzo vya ndani 1,389,850.00

10
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JEDWALI LA MIRADI YA KISEKTA ITAKAYOTEKELZWA KWA S SlARISAASE A SRS

MBALIMBALI 2017/2018

NA

SEKTA

JINA LA MRADI

KIASI(TSH)

Mipango
Takwimu
Ufuatiliaji

na

Ujenzi wa Stendi ya mabasi Kkatika kijiji cl
Hungumalwa, Ukamilishaji wa kantini, Ujenzi W
vibanda 5 katika Soko jipya la Ngudu, Utambuzi
nguvu za Wananchi katika uzalishaji na shughuli
maendeleo, kuwezesha mikutano ya hamasa K
uwezeshaji wananchi kiuchumi katika vijiji 3
kuwezesha wananchi kiuchumi kwa kuwaunganish
taasisi za kifedha na kiuchumi; kuwezesha uundaj
mpango mkakati wa halmashauri 2016/17-2020/2
maafisa ugani 15 katika utambuzi wa fursa na vilo
na kuhisha mipango yao kwa mfumo wa (O&O
kuwezesha uandaaji wa mipango na bajeti 2018/2

kuwezesha kazi za LAAC, Uandaaji na utoaji taarda

kila Robo (RS na kamati za Kudumu), kuweze
mkaguzi wa ndani kukagua miradi kila robo

kuwesesha zoezi la Tathmini ya utendaji

Halmashauri  (Annual  Assessment 2016/20]
ukusanyaji, uchambuzi na utunzaji wa takwimu ka
kutoka katika idara 5 za Halmashauri; kuweze
WEOs 30 kuandaa taarifa za miradi na kuziwasil
katika mamalaka zinazohusika.

1826,361,995.00
a

wa
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atika
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A na
w
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W
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3.4

MIKAKATI YA KUONGEZA MAPATO

Kuendelea kubuni vyanzo vipya vya mapato na kuisharusimamizi wa ukusanyaji mapato
kwa kutumia mfumo wa Ukusanyaji mapato kwa njigBgectronic);

3.5

Kukamilisha taratibu za kupitishwa sheria ya uligepdi za majengo ili kuwezesha
Halmashauri kukusanya kodi za majengo;

Kudhibiti utoroshaji wa mazao nyakati za usiku kkeaveka vizuizi katika njia kuu za
Nkalalo, Malya, Sumve, llula, Kikubiji na Bupamwa.

Kuandika maandiko mbalimbali na kuyauza kwa wadau maendeleo ili kuongeza
fedha za utekelezaji wa miradi ya maendeleo;

Kuendelea kuomba kibali cha kuajiri watumishi kuéurea na ikama ili kupunguza tatizo
la upungufu wa watumishi;

Kuimarisha usimamizi na ufuatiliaji wa shughuli m@aendeleo ili kupata ubora wa
miradi na thamani ya fedha iliyotumika;

Kuendelea kutoa elimu kwa jamii umuhimu wa kucharshughuli za maendeleo katika
maeneo yao;

Kuendelea kuelimisha jamii kuhusu suala la utunzajimazingira.

MAOMBI MAALUM

Pamoja na ukomo wa bajeti 2017/2018, Halmashaadmba kuongezewa fedha kiasi cha Tsh.
2,025,000,000.00 kwa ajili ya miradi ifuatayo:

>
>

VYV V VY

A\

Ujenzi wa stendi ya mabasi ya Hungumalwa Tsh. 3@@n0.00;

Ununuzi gari Idara ya Mipango kwa ajili ya ufugjiilva miradi ya maendeleo. Tsh.
75,000,000.00; Gari Idara ya Ardhi Tsh. 75,000,00kkwa ajili ya shughuli za Ardhi na
Mipango miji na Gari la Idara ya Fedha Tsh. 75,000,00 kwa ajili ya ufuatiliaji wa
mapato.

Ujenzi wa vibanda Soko jipya la Ngudu Tsh. 100,000,00

Fidia ya Ardhi/Viwanja kwa ajili ya Upangaji wa mijsh. 200,000,000.00

Ujenzi wa Nyumba za Watumishi makao Makuu ya Halmas Tsh. 300,000,000.00;
Ukamilishaji wa maabara Tsh. 600,000,000.00

Ongezeko hili la bajeti ikilinganiswa na mwaka 22187 limetokana na
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Ongezeko la mishahara tokana na ajira mpya katkeaiza C VWalcrhiTlc
utawala pia katlka kumekuwapo na ongezeko la dniya maendeleo kutokana na

Halmashauri inatarajia kutekeleza miradi mbalimbkisekta kutokana na vyanzo
mbalimbali vya fedha za ndani na nje kama jedviddi. 6 linavyoonesha.

Jedwali Na. 6 Mgawanyo wa fedha za miradi za nje naa ndani Kisekta 2017/2018

Na Maelezo NDANI NJE

1. TASAF 2,573,231,485.00

2. Mfuko wa Barabara (R/F) 1,064,590,000/00

2 Ruzuku ya Maendeleo (CBG) 146,307,500.00

3 Ruzuku ya Maendeleo (CDG) 1,316,767,500.00

4 SEDP 544,000,002.0(

5 Maji vijijini (RWSSP) 4,448,741,757.00

6 Mfuko wa maendeleo ya Jimbo 83,440,000.00

8 Ruzuku Maalum 500,000,000.0(¢

9 Mfuko wa Pamoja wa Afya (B/F) 930,057,000.0(
Jumla Kuu Fedha za Miradi ya Maendeleo za 3,111,105,000.00 8,496,030,244.00
Ndani na Nje

5.0: MIRADI INAYOOMBEWA KUINGIA KWENYE MPANGO WA MA

ENDELEO

WA TAIFA WA MIAKA 5 AWAMU YA PILI.

Katika kushughulikia masuala mengine Muhimu, Halnaasi ya Wilaya ya Kwimba imeandaa
na kuwasilisha Miradi ambayo imependekezwa kuwekwanye awamu ya pili ya Mpango wa
Maendeleo wa Taifa wa Miaka Mitano. Miradi hii igharama za shilingi za Kitanzania
67,858,311,749.0Ckama jedwali na. 7 linavyoonesha:- (Mhe. Mwenyeldaomba Wakuu wa
Idara wawasilishe miradi ya Sekta zao).

Miradi inayoombewa kuingizwa katika Mpango wa |l wa Taifa wa Miaka Mitano 2016/2017-
2020/2021

Na Maelezo ya Mradi Kiasi

1. Ujenzi wa stendi ya mabasi katika Mji wa Hunglwza 1,884,830,000.00

2. Ukamilishaji wa ujenzi wa skimu ya umwagilifatika kijiji 969,941,945.00
cha Shilanona

3. Ukamilishaji wa skimu ya umwagiliaji katika Kiji cha 1,486,200,000.00
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Mahiga

A4

p—4

4, Upanuzi wa mtandao wa kusambaza maji Ngudu Mjini 2,000,000,000.00

5. Ujenzi wa nyumba za walimu na madarasa katikdesha 2,354,308,000.00
Sekondari

6 Ujenzi wa nyumba za walimu na madarasa katikdesha 3,708,616,000.00
Msingi

7 Uimarishaji wa Minada ya Mifugo 788,536,000.00
Ujenzi wa chuo cha VETA- Ngudu 1,668,336,870.
Maji Vijijini 52,197,542,934.00

10 Ujenzi wa masjala ya Ardhi 300,000,000.00

11 Ujenzi wa ofisi za watendaji na Vijiji na Kata 0&000,000.0¢

12 Uongezaji wa madawati 1,000,000,000.0¢(

13 Ujenzi wa miundombinu ya Afya Vijijini(Zahanatia Vituo 1,000,000,000.0¢(
vya Afya)

14 Ujenzi wa miundombinu ya Barabara vijijini 1,0000,000.00

JUMLA

70,858,311,749.00

Mhe. Mwenyekiti,

Naomba kuwasilisha.

Pendo A. Malabeja
MKURUGENZI MTENDAJI
HALMASHAURI YA WILAYA KWIMBA.
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