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YAH :TAARIFA ZA UTEKELEZAJI KWA IDARA NA VITENGO KATIKA KIPINDI CHA
ROBO YA NNE YA MWAKA WA FEDHA 2016/2017.

1.0. TAARIFA YA UTEKELEZAJI IDARA YA MAJI 2016/2017 ROBO YA NNE

 UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA IDARA..
 Kwa  kipindi  cha  robo  ya  nne  (April  hadi  Juni  2017)  idara  imetekeleza  shughuli  mbalimbali  kama
ifuatavyo:-

S/No SHUGHULI UTEKELEZAJI
1.0 Usimamizi wa Ujenzi wa Miradi ya Maji katika Programu

ya maji Vijijini, ambapo miradi minane katika Vijiji vya
Isunga,  Kadashi,  Nyanhiga,  Igunghya,  Igumangobo,
Mhande na Izizimba “A” inajengwa

Kazi  katika  Vijiji  vya  Igunghya
(95%),  Nyanhiga  (76%)
Igumangobo (75%), Isunga (50%),
Kadashi  (50%),  Shilima  (45%),
Mhande (45%) na Izizimba (35%)

2.0 Usimamizi wa ujenzi wa Visima kumi unaofadhiriwa na
The  Desk  and  Chair  katika  Kata  ya  Igongwa  kwa
kushirikiana na Wananchi.

Ujenzi  wa  Visima  vitano  bado
havijakamilika  na  mfadhili
haonkani kuendelea na kazi licha ya
kutoa  ahadi  mbalimbali  za  kurudi
eneo  la  kazi  katika  Vijiji  vya
Maguluma (Mnguluma”A”, Sakanti
“B”  na  Mwamala)  Kijiji  cha
Mwadubi na Malemave

3.0 Kuendelea kuzisaidia Kamati za maji kutatua matatizo ya
mitambo  na  miundo  mbinu  ya  maji  wakati  matatizo
yanapojitokeza

Wataalamu  walitoa  ushauri  na
kushiriki  malaekebisho  ya  miundo
mbinu  ya  maji  katika  Kijiji  cha
Kiliwi,  mantare,  Ilumba,  Ilula  na
kwa  kushirikiana  na  Mbunge  wa
jimbo  la  Kwimba  ukarabati  na
usafishaji  wa  visima  umefanyika
katika  vijiji  vya  Nyanhonge,
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Milyungu,  Buyogo  center,  Nera
secondary,  Songe,  Buchama,
Mwamaya,  Kabale,  Bugembe,
Nyamilama  center,  Mwaseya,
Igongwa, Malemve na Runere 

4.0 Kukusanya  na  Kuwasilisha  takwimu za  maji  Wizara  ya
Maji

Taarifa  ya  hali  ya  vituo  vya  maji
katika  Halmashauri  imendaliwa
kwa kushirikiana na Watendaji  wa
Kata  na  kuwasilishwa  Wizara  ya
Maji

5.0 Kushiriki katika vikao, na ziara za Viongozi Idara  ilishiriki  vikao  vya  Kisheria
ya Halmashauri na ukaguzi wa njia
ya mwenge

1.0. CHANGAMOTO.
1.1. Upungufu wa vitendea kazi kama pikipiki kwa sasa ni tatizo hadi kupelekea utendaji kazi

kuwa mngumu.
1.2. Suala la uendeshaji na usimamizi wa miradi ya maji ya bomba unaofanywa na jamii bado

ni tatizo hasa katika ukusanyaji wa mapato ya maji na matumizi yake.
, 

1.3. Suala la utunzaji wa mazingira ambalo ndilo tengemeo kubwa la uwepo wa maji chini ya
ardhi, bado ni tatizo.

1.4. Utendaji wa Wakandarasi wetu katika miradi ya maji ni wa kiwango cha chini na hawakai
maeneo yao ya kazi.

2.0. MIKAKATI.
2.1. Kuendelea kuikubusha Serikali umuhimu wa kuleta fedha kwa ajili ya uendeshaji wa ofisi

na fedha za miradi
2.2. Uhamasishaji  kwa  ajili  ya  kupanda  miti  na  utunzaji  wa  vyanzo  vya  maji  uendelee

kufanyika
2.3. Mafunzo kwa kamati za maji na Jumuia za maji uendelee kufanyika ili kufanya miradi

kuwa endelevu
2.4. Vikao vya pamoja kati  ya wanandarasi na Halmashauri na kuwakumbusha wajibu wao

kulingana na mikataba.
 

Nawasilisha.

Boaz Pius
MHANDISI WA MAJI (W)

KWIMBA.



2.0. TAARIFA YA UTEKELEZAJI  IDARA USAFI NA MAZINGIRA 
 

Na Mpango Kazi/Shughuli Utekelezaji
1 Kuratibu kwa kushirikiana 

na Kitengo cha Afya – Kinga
katika kampeni ya usafi wa
Mazingira kwa kila 
jumamosi ya mwisho wa 
Mwezi

 Kampeni  ya  usafi wa  mazingira  imefanyika
katika  Kata  10  ambazo  ni:-  (1)  Nyamilama
(Kijiji  cha Nyamilama),  (2)  Mantare (Kijiji  cha
Ishingisha), (3) Iseni (Kijiji cha Nyashana), (4)
Igongwa  (Kijiji  cha  Manguluma),  (5)
Mwankulwe (Vijiji vya Mwankulwe na Ikunda),
(6)  Ngudu  (Ngumo),  (7)  Lyoma  (Kijiji  cha
Lyoma),  (8)  Kikubiji  (Vijiji  vya  Kikubiji  na
Shilima), (9) Mhande (Kijiji cha Gulumwa) na
(10) Ng’wahalanga (Kijiji cha Mahiga)

2 Kushiriki kwa pamoja na 
kitengo  cha Misitu na 
Wakala wa misitu Tanzania
katika kuzuia uharibifu wa 
mazingira wa ukataji miti 
holela na katika upandaji 
miti

 Doria imefanyika ya kuzuia ukataji miti holela 
katika Kata za Hungumalwa, Sumve, 
Bungulwa, Ngula na Ngudu na katika shamba
la miti la Icheja na hatua stahili zilichukuliwa

 Wakazi wanaoishi kandokando ya barabara ya 
Ngudu – Malemve wamehamasishwa kupanda 
miti ambapo jumla ya miti 6,750 ilipandwa 
katika maeneo hayo husika

3 Udhibiti  wa  taka  Ngumu
katika maeneo mbalimbali

 Uzoaji wa taka ngumu umefanyika katika Mji
wa  Ngudu  kwa  kushirikiana  na  wataalam
Idara ya Afya Kinga  

4 Kusimamia sheria ya 
usimamizi wa mazingira 
katika utekelezaji wa 
miradi mbalimbali 

 Mradi unaotarajiwa kujengwa wa Kituo cha 
mafuta cha Sumve umefanyiwa tathmini ya 
athari ya Mazingira na taarifa kuwasilishwa 
Baraza la hifadhi ya Mazingira

5 Zoezi la ukaguzi wa Vyeti 
kwa watumishi wa Umma

 Watumishi wote wa idara wamehakikiwa vyeti 
vyao husika

6 Kuandaa  taarifa
mbalimbali  zinazohusina
na usafi na Mazingira

 Taarifa ya tatu ya hali ya Mazingira ya Wilaya 
ya Kwimba iliandaliwa na kuwasilishwa kwa 
Katibu Tawala Mkoa kwa ajili ya 
kuunganishwa na kutoa taarifa ya tatu ya hali
ya Mazingira nchini

 Taarifa za Usafi wa kila jumamosi ya mwisho
wa  mwezi  ziliandaliwa  na  kuwasilishwa
Mkoani kwa ajili ya kupelekwa TAMISEMI



7 Kutoa elimu ya uhifadhi wa
Mazingira 

 Elimu imetolewa kwa wanafunzi wa shule ya
Sekondari  Ngudu  wanaoandaa  maandiko
miradi  yanayohusiana  na  utunzaji  wa
mazingira

CHANGAMOTO
 Uhaba wa watumishi katika idara husika katika ngazi ya Wilaya na Kata
 Uhaba wa vitendea kazi
 Kutofika kwa wakati  rasilimali  fedha kulingana na bajeti  iliyopitishwa

hivyo kupelekea utendaji kazi kutofanyika kwa wakati uliokusudiwa

MIKAKATI
 Kuendelea kuwatumia ipasavyo wataalamu wa Afya waliopo hadi katika

ngazi ya Kata
 Kushirikiana  na  Idara  ya  nyingine  katika  kutumia  rasilimali  zilizopo

katika kukabiliana na upungufu wa vitendea kazi  
 Kuendelea kutumia zaidi  mapato ya ndani  ya  Halmashauri  ya  Wilaya

katika kutekeleza Kazi zilizopo

Naomba kuwasilisha,

Deogratias J. Makungu
Afisa Usafishaji na Mazingira Wilaya

HALMASHAURI YA WILAYA YA KWIMBA

3.0. TAARIFA YA UTEKELEZAJI  KITENGO CHA SHERIA  ROBO YA NNE 

1.0 Watumishi katika Kitengo:

Kitengo cha Sheria kwa sasa kina jumla ya Watumishi wenye taaluma ya Sheria watatu.

Kati ya hao, mmoja ni Mkuu wa Kitengo na wengine ni Wanasheria wa kawaida. Kitengo

pia kinaye Mhudumu mmoja ambaye anatumiwa kwa ushirikiano na Idara nyingine

2.0 Shughuli za Kitengo

Kitengo kimekuwa kinasimamia na kutekeleza shughuli mbali mbali za kisheria. Shughuli

hizo ni pamoja na; kusimamia mashauri mbali mbali yanayoihusu Halmashauri yaliyopo

Mahakamani, kusimamia utekelezwaji wa Sheria, kuandaa na kupitia nyaraka mbali mbali

za kisheria zinazohusiana na mashauri mapya na yanayoendelea Mahakamani; kuandaa



nyaraka mbali mbali za kisheria zinazohusiana na mikataba; kuandaa rasimu za Sheria

Ndogo za Halmashauri; kushughulikia taarifa za madai (demand notes), kuratibu shughuli

za uendeshaji wa Mabaraza ya Kata, kuhudhuria kwenye vikao vya Kamati za kudumu za

Halmashauri; kutoa ushauri wa kisheria kwa Halmashauri na Idara zake. 

3.0 Mashauri yaliyopo Mahakamani

Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2016/2017 Halmashauri imekuwa na jumla ya mashauri

ya madai nane (8) Mahakamani yanayosimamiwa na Kitengo cha Sheria. Katika mashauri

yote hayo Halmashauri ndiyo inayoshtakiwa. Kati ya mashauri hayo, mashauri sita bado

yanaendelea na mawili yaliweza kumalizika ambapo moja Halmashauri ilishinda na jingine

liliondolewa Mahakamani kwa makubaliano ya wahusika baada ya Halmashauri kulipa deni

nje  ya  Mahakama.  Taarifa  ya  kina  ya  mashauri  hayo  pamoja  na  maendeleo  yake  na

Mahakama yaliyomo ni kama inavyoonekana kwenye kwenye  Jedwali “A”. Aidha, kwa

upande  mwingne  Halmashauri  inayo  mashauri  mengine  nane  (8)  yaliyopo  katika

Mahakama za Mwanzo yanayoendeshwa na Idara ya Fedha. Hii ni kwa sababu kwa mujibu

wa  Sheria  Wanasheria  hawaruhusiwi  kuwawakilisha  wadaawa  katika  Mahakama  za

Mwanzo.  Hata hivyo Kitengo kimekuwa kikihusika katika kutoa maelekezo na kufuatilia

mwenendo wake. Mashauri hayo yanahusu Mawakala mbali mbali wa Halmashauri  ambao

muda wa mikataba yao ilimalizika wakiwa na madeni. Orodha ya mashauri hayo ni kama

inavyoonekana kwenye Jedwali “B”. 

4.0 Mabaraza ya Kata

Halmashauri ina jumla Mabaraza ya Kata 30 hai yaliyomo kwenye Kata 30 za Halmashauri.

Jukumu kubwa la vyombo hivi ni kutatua migogoro kwa haraka zaidi, gharama nafuu na

kwa ufanisi zaidi. Moja ya mafanikio yaliyofikiwa na Mabaraza haya ni kutatua migogoro

mingi  kwa  haraka  zaidi  ikilinganishwa  na  Mahakama  za  kawaida.   Matatizo  makubwa

yanayoathiri  utendaji  wa Mabaraza haya ni  pamoja na kutopata mafunzo kuhusiana na

utendaji  wao  wa  kazi  kutokana  na  kukosekana  kwa  bajeti.  Kwa  kipindi  cha  mwaka

2016/2017 Kitengo cha Sheria kilikuwa kinashughulikia mchakato wa kuhuisha Mabaraza

haya kwa kuratibu uchaguzi wa wajumbe wapya, na kuthibitisha majina ya wajumbe kupitia

vikao vya Halmashauri ambapo wajumbe wa Mabaraza yote tayari wamethibitishwa.

 



5.0 Sheria Ndogo:

Katika  kipindi  cha  mwaka  2016/2017  Kitengo  cha  Sheria  kilikuwa  kinashughulika  na

mchakato wa utungaji wa Sheria Ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Kwimba (Kodi ya

Majengo) za mwaka 2016. Rasimu hii tayari imewasilishwa kwa Mkuu wa Mkoa pamoja na

TAMISEMI kwa ajili ya kuidhinishwa kabla ya kuanza kutumika rasmi. Katika mwaka mpya

wa fedha Kitengo kinatarajia kushirikiana na Idara za Halmashauri kwa ajili ya kuhuisha

Sheria Ndogo zilizopo ili ziweze kwenda na wakati.

6.0 Changamoto

Changamoto kubwa zinazokikabili Kitengo cha Sheria ni upungufu wa rasilimali fedha kwa

ajili ya kununulia  vitabu vya Sheria, magazeti ya Serikali, shajala, mafuta, wino wa printa

na gharama kuwezesha kuhudhuria katika Mahakama mbali mbali na kukagua shughuli za

Mabaraza ya Kata na Vijiji.

Naomba kuwasilisha.
Stamili A. Ndaro

Mkuu wa Kitengo cha Sheria
H/W – KWIMBA

4.0. TAARIFA  YA  UTEKELEZAJI  IDARA  YA  MAENDELEO  YA  JAMII
ROBO YA NNE. 

Na. Shughuli Utekelezaji

1 Kutoa mafunzo ya ujasiriamali 
kwa vikundi 2 vya  vijana kabla
ya kupatiwamikopo.

Mafunzo ya ujasiriamali yalitolewa kwa vikundi 2  
vya   vijana kwa ajili ya kuwajengea uwezo wa 
kuendesha miradi yao kabla ya kupatiwa mkopo 
vyenye wanachama 88.

 
2

Kutoa mikopo kwa vikundi 2 
vya vijana  kupitia mfuko wa 
Maendeleo ya   vijana ( YDF). 

Vikundi  2  vilipatiwa mkopo wa jumla ya 
Tshs.5,821,000 /= 

 Umoja wa Waendesha Pikipiki Tshs.5,000,000/=
 Umoja wa Maendeleo ya Vijana 

Tshs. 821,000/=

3 Kufuatilia marejesho ya mikopo
kwa vikundi 14 vya wanawake 
na 14  vya vijana vilivyopata 
mikopo toka mfuko wa 

Ufuatiliaji marejesho ya mikopo kwa vikundi 14 vya
wanawake na 14 vya vijana vilivyopata mikopo toka 
mfuko wa wanawake (WDF) na vijana (YDF 



wanawake (WDF) na vijana 
(YDF).2015/2016 na 
2016/2017 

umefanyika na jumla ya Tsh.17, 269,450/= 
zimerudishwa.

 Vijana        Tshs.10,530,000/=
 Wanawake Tshs.6,739,000/=

4 Kusimamia usajili wa vikundi 
vya kijamii  (CBO) vilivyoomba 
kusajili katika ngazi ya Wilaya

Vikundi vya kijamii (CBO) 852 vimetambuliwa 
katika ngazi ya Wilaya na jumla ya Tshs.8, 
625,000 /= zimepatikana katika usajili huo.

5
Uundaji wa SACCO’s za vijana. Uimarishaji wa SACCOS  ya   Jitambue Vijana 

SACCOS LTD ya Sumve iliyoanzishwa  na Vijana  
wa Kata ya Sumve  na   imesajiliwa  Kwa Namba 
MZR.1998 yenye wanachama 24 na mtaji wao ni 
Tshs.8,050,000/=

6
Kushiriki katika zoezi la kugawa
fedha kwa kaya maskini katika
vijiji 20

Watumishi wa idara 5  walishiriki katika ugawaji 
wa fedha kwa kaya maskini katika vijiji vya 
Mwamajila, Kikubiji, Nyamatala, Ilula, Ndamhi, 
Nkungulu, Nyashana, Nyamigamba, Talaga, 
Ishingisha na Mwamakoye, Kikubiji, Mwabaraturu,
Mhulya, Ikunda, Mhalo, Shilanona, Nyamilama, 
Sangu na Mwagingi

7
Kutoa mafunzo ya usimamzi 
na uendeshaji wa miradi ya 
maji kwa kamati za maji 3 kwa
vijiji vya Nyang’honge, Shushi ,
Ilula na Manayi .

Mafunzo yamefanyaka kwa wajumbe 36 wa kamati
za  maji  na  viongozi  7  wa  vijiji  na  kata  kuhusu
usimamizi na uendeshaji wa miradi ya maji ngazi
ya kijiji.

8 Kushiriki katika vikao vya 
kisheria vya Halmashauri.

Idara ilishiriki katika vikao vya CMT, Uchumi 
Ujenzi na Mazingira na kikao cha fedha, uongozi 
na mipango

9. Kutoa fedha za lishe kwa 
vikundi 84 vya Waishio na VVU
na UKIMWI.

Jumla ya vikundi 62 kati 84 vya Watu Waishio na 
VVU na UKIMWI vimepatiwa kiasi cha TSh. 
15,038,286/- kwa ajili ya lishe na kuendeleza 
miradi ya kuongeza kipato.

10. Kufanya  vikao vya kamati ya 
kudhibiti UKIMWI Wilaya 
(CMAC) kuhusu kujadili taarifa 
za utekelezaji robo ya I,II,na III, 
2016/2017.

Vikao vya kamati ya kudhibiti UKIMWI Wilaya 
(CMAC) Vimefanyika kwa kuzingatia ratiba ya vikao
vya Halmashauri  na kujadili taarifa mbalimbali za 
utekelezaji robo ya  I,II na III  2016/2017.

11 Kusambaza fomu za utekelezaji 
wa program ya kutathmini na 
kurasimisha stadi za kazi 
zilizopatikana nje ya mfumo 

Fomu zimesambazwa katika Kata 30.  Kata 13 kati 
ya 30 zimerejesha fomu katika Ofisi ya M/Jamii na 
vijana 157 wamejitokeza kujaza fomu hizo na 
tumeziwasilisha kwenye ofisi za VETA kanda ya 



rasmi wa mafunzo katika kata 
30.

Mwanza.

12 Kutoa Mafunzo kwa watu 
maarufu na Watendaji katika 
Jamii kuhusu tabia hatarishi 
zinazohusiana na Mila na 
Desturi katika Jamii 

Mafunzo yalitolewa kwa washiriki 37 kutoka katika 
Vijiji vya Shighumulo,Nyamilama, Ibindo na 
Mwabomba.

12 Kuratibu na kusimamia 
maadhimisho ya siku ya 
Wanawake Duniani katika Kata
ya Ngudu. 

Maadhimisho yalifanyika kwa shughuli zifuatazo 
kufanyika 
 Kupanda miti100 katika Kitongoji cha 

Mwagimagi na Shule ya msingi Budula.
 Mdahalo kwa washiriki juu ya changamoto 

zinazoweza kuwa kikwazo katika mchakato wa 
wanawake katika Uchumi wa Maendeleo ya 
Viwanda.

 Maonesho ya bidhaa za Vikundi vya Wanawake 
siku ya maadhimisho uwanjani 

13 Uhakiki wa vikundi vilivyoomba
kusajiliwa 852.

Ufuatiliaji umefanyika kwa vikundi 413 kwenye  
Kata 13 kati ya 30 kwa lengo la kuhakiki miradi 
yao ya kiuchumi 
Kikubiji,Nkalalo,Bupamwa,Mwankulwe,Nyambiti,F
ukalo,Mwamala,Ngulla,Hungumalwa,Ng’hundi,Sum
ve, Nyamilama na Maligisu  uhakiki unaendelea 
kwa mwaka wa fedha 2017/2018 kwa Kata 
zilizobaki. 

14 Kushiriki katika mikutano ya 
hadhara katika Vijiji vya 
,Kikubiji,Maligisu,
,Malya,Mwabilanda Ngulla na 
Izizimba A’

Mikutano ya Hadhara ilifanyika katika vijiji 6 juu 
ya Afya ya Jamii ikisisitiza zaidi juu ya Uzazi wa 
Mpango kwa lengo la kupunguza vifo vya mama na 
mtoto. 

15 Kufuatilia Wahudumu wa 
wagonjwa wa majumbani kwa 
kushirikiana na wataalamu 
kutoka Red Cross (Mwanza).

ufatiliaji ulifanyika kwa Red Cross kutoa Vifaa vya 
kusaidia vikundi vya WAVIU na HISA .Pia vituo na 
zahanati vilitembelewa ambayo ni  Malya,Nyambiti ,
Mwampulu, Buyogo na Hospital ya Sumve

CHANGAMOTO
 Vikundi vinahitaji mafunzo ya mara kwa mara ili kuwawezesha 

kuendesha shughuli zao kwa tija na ufanisi.
 Ukosefu wa vitendea kazi na kushindwa kufikia Kata zote 30 katika zoezi

la uhakiki  wa Miradi ya vikundi vya kiuchumi.
 Vikundi kuwa na miradi ya kiuchumi ambayo sio endelevu kwa ajili ya 

kuwakomboa kiuchumi.



MAPENDEKEZO/ MAONI.
 Idara kuendelea kuelimisha vikundi vya ujasiriamali hususani vilivyopewa 

mikopo ili kuviwezesha kusimamia shughuli / miradi yao kwa ufanisi
 Idara inaendelea kufuatilia marejesho ya mikopo.
 Idara ya M/Jamii kuendelea na Zoezi la kutembelea vikundi kwa kila 

mwezi.

Naomba kuwasilisha.
Johnson F.Muyombya 

Kny: Afisa Maendeleo ya Jamii na Vijana(W)
5.0. TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA MAENDELEO YA MIFUGO NA UVUVI

ROBO YA IV KUANZIA APRILI - JUNI, 2017

Ifuatayo ni taarifa ya utekelezaji wa shughuli za Maendeleo ya Mifugo na Uvuvi robo ya Nne 
kuanzia Aprili - Juni, 2017.

A. SHUGHULI ZILIZOPANGWA

NA SHUGHULI
ILIYOPANGWA

HALI YA UTEKELEZAJI

1 Kudhibiti magonjwa ya mifugo
kwa kuogesha mifugo kutumia
majosho   na  kunyunyiza  kwa
pampu  za  mkono  mahali
ambapo  hakuna  huduma  ya
josho,  chanjo   na  kunywesha
mifugo  dawa  ya  kuangamiza
minyoo

Uogeshaji  wa  mifugo  ulifanyika   katika  majosho  3.  katika
kipindi  hicho  jumla  ya  michovyo  11,067  ilifanyika  kama
ifuatavyo; Ng’ombe (10,619), Mbuzi (1,499), Kondoo (697) na
Mbwa (45). Aidha jumla ya ng’ombe 33,279, mbuzi 11,253 na
kondoo 4,624 walinyunyuziwa dawa kwa kutumia pampu za
mkono.
Jumla ya kuku 5,358  walipata chanjo ya kuzuia ugonjwa wa
Kideri katika Kata ya Shilembo 
Kwa  robo  hii,  Jumla  ya  ng’ombe  11,189  na  mbuzi/kondoo
5,529 walipatiwa dawa za kuangamiza minyoo

2 Kutibu magonjwa ya mifugo 
yaliyojitokeza

Ng’ombe 450 waliugua na kutibiwa kati ya hao  384 walipona
na 65 walikufa kutokana na magonjwa yafuatayo;  Ndigana kali
(182),  ndigana  baridi  (147),  Babesiosis  (71)  na  Heart  water
(50)]   

3 kufanya ukaguzi  wa nyama na 
kusimamia  usafi  katika
machinjio  zilizopo  ili  kuweza
kukidhi  ubora  na  usalama  wa
afya ya walaji

Ukaguzi na usimamizi wa usafi wa nyama  ulifanyika katika
machinjio  ya Ngudu,  na machinjio  ndogo za  Sumve,  Malya,
Hungumalwa  na  Nyambiti.  Jumla  ya  ng’ombe  461,  mbuzi
1,469, kondoo 444 na nguruwe 23 walichinjwa na kukaguliwa.

4 Kusimamia  shughuli  za
biashara ya mifugo minadani

Jumla  ya  ng’ombe  5,566,  mbuzi  1,581  na  kondoo  766
walinunuliwa, wakachunguzwa afya zao  na  vibali  vikatolewa
kwa ajili ya  kusafirishia  sehemu mbalimbali ndani na nje ya
wilaya.

5 Kufanya ukaguzi wa samaki na
mazao ya samaki

Ukaguzi wa samaki na mazao yatokanayo na samaki ulifanyika
katika  masoko  na  magulio  ambamo  samaki  huingizwa  kwa
lengo  la  ki-biashara.  Katika  kipindi  hicho   hapakuwepo  na
samaki walioonekana kuvuliwa kwa njia haramu.



6 Utambuzi  na usajili wa mifugo Katika Kata  za Ngudu,  Igongwa,  Ng’hundi,  Mwang’halanga,
Nyamilama, Bungulwa, Hungumalwa na Malya, mikutano kwa
ajili  ya  kuhamasisha  wafugaji  kuhusu zoezi  la  upigaji  chapa
ng’ombe imeendelea kufanyika.
Zoezi  la  upigaji  chapa  ng’ombe  linatarajiwa  kuanza  mwezi
Julai, 2017 baada ua utayarishaji wa vyuma vya kupigia  chapa
na vifaa vingine kukamilika.

7 Kushiriki  sherehe  za
Maadhimisho  ya  wiki  ya
maziwa  mwaka  2017  Kitaifa,
Mkoani Kagera ambapo  Kilele
cha  maadhimisho  hayo  ni
Tarehe 01/06/2017

Maadhimisho ya wiki ya maziwa wilayani mwaka 2017 chini
ya Kaulimbiu “Kunywa Maziwa, Jenga Afya, Furahia Maisha”
yalifanyika  mjini  Ngudu  tarehe  31/5/2017  na  01/6/2017
yakishirikisha  wadau  mbalimbali  wa  maziwa  wakiwemo;
Viongozi,  Wataalam  wa  Kilimo/Mifugo,  Wazalishaji,
Wasindikaji, Wauzaji na Watumiaji wa maziwa

B. CHANGAMOTO 
 Ukosefu  wa  maji  katika  baadhi  ya  majosho  kulisababisha   shughuli  za  uogeshaji

kusimama
 Ukosefu/uchakavu  wa  uzio  katika  minada  kulisababisha  baadhi  ya  wafanya  biashara

kutorosha mifugo yao na kupelekea kukwepa kutoa ushuru
 Upungufu   wa  wataalam  wa  Mifugo  na  Uvuvi  kuna  sababisha  shughuli  za  ugani

kushindwa kufika katika maeneo mengine ya wilaya 
 Baadhi ya wafugaji kuchelewa kutoa taarifa kwa wataalam wa mifugo pindi mifugo yao

inapougua hali inayosababisha vifo vya mifugo.
 Ukosefu wa fedha kwa ajili ya kuendesha zoezi la Upigaji chapa mifugo  na kufanya

ufuatilia wa shughuli za ugani vijijini

C. MIKAKATI
1. Kuendelea  kuingiza  katika  Mpango  na  bajeti   shughuli  za  Ujenzi/Ukarabati  wa

miundombinu ya mifugo kama kujenga visima virefu maeneo ya majosho na uzio
2. Kuendelea kuiomba Serikali kutoa nafasi za ajira mpya za wataalam wa mifugo na uvuvi

3. Kuendelea kutoa ushauri kwa wafugaji kuhusu ufugaji bora na kuwataka pale mifugo yao
inapoonekana na dalili ya kuugua watowe taarifa haraka kwa wataalamu  walioko katika
maeneo yao ili matibabu yaanze kwa wakati.

4. Kuendelea kuhamasisha wafugaji kuhusu umuhimu na faida za upigaji chapa mifugo yao
na kuchangia gharama za zoezi hilo.

Mahega D. Mahega
KAIMU AFISA MIFUGO NA UVUVI (W)

HALMASHAURI YA WILAYA YA KWIMBA



6.0. TAARIFA YA UTEKELEZAJI KAZI KWA IDARA YA UTUMISHI NA UTAWALA KWA

KIPINDI CHA JULAI  2016 – JUNI,  2017

NA LENGO UTEKELEZAJI MAELEZO/MIKAKATI

1
Kuhakikisha Vikao vyote 
vya Kisheria vinafanyika 
vikiwepo Vikao vya Idara.

 Vikao vyote vimefanyika kwa mujibu wa
ratiba ilivyokuwa imepangwa, kuwepo 
kwa Mihtasari ya Vikao.

 Aidha Vikao vya Watumishi wote wa 
Makao Makuu ya Halmashauri 
vimefanyika.

Idara inaendelea kusimamia 
Vikao kwa mujibu wa ratiba.

2
Kuhamisha na kurekebisha 
taarifa ya watumishi katika 
mfumo wa mishahara 
(LAWSON – HCMIS).

 Watumishi wote waliohama, kustaafu, 
kuacha kazi na kufariki waliondolewa 
kwenye mfumo wa mishahara (Lawson) 

 Aidha watumishi (Walimu) 
waliopandishwa vyeo walirekebishiwa 
mishahara yao.

Zoezi linaendelea

3

Kuandaa, kuwasilisha na 
kusimamia Bajeti ya 
Mishahara Machi 2017 (PE 
Budget).

 Uwepo wa taarifa ya Budget kutoka 
kwenye  mfumo wa Mishahara 
2017/2018.  Uwepo wa Kitabu cha bajeti 
2017/2018.

Kitabu kiliandaliwa na 
kuwasilishwa sehe mu 
husika.

4

Kusimamia utendaji kazi 
kwa WEO’s na VEO’s na 
wataalam waliopo kwenye 
kata kuhakikisha 
wanakuwepo kwenye vituo 
vya kazi.

 Kuwaandikia barua za kuwataka wawepo
vituoni. 

 Kufanya kazi kwa kuzingatia sheria na 
taratibu za Utumishi 

 Kuhimiza ukusanyaji wa mapato na 
kuwasilisha kwa wakati.

Zoezi ni endelevu. Aidha 
watendaji wote 
wameandikiwa barua kumb 
Na. MZA/KDC/R.30 VOL 
V/4/151 ya tarehe 
10/01/2017 kuwataka 
wawepo vituoni. 

5

Kuandaa na kuhakikisha 
TANGE (seniority list) ya 
Watumishi ipo wakati wote, 
Ikama ya Watumishi kuwepo
wakati wote na 
inarekebishwa kulingana na 
mahitaji ya Watumishi.

 kuwepo kwa TANGE ya Halmashauri
 Kuwepo kwa Ikama ya Watumishi kwa 

Halmashauri.

Kazi hii ni endelevu

6

Kupokea na kutuma taarifa 
mbalimbali

 Idara imeshiriki vizuri kupokea taarifa na 
maagizo mbalimbali kutoka kwa Mkuu wa
Wilaya, Mkoa na Wizara yalipokelewa 

Taarifa zitaendelea kutumwa
/kufanyiwa kazi kadri 
zinavyowasilishwa.



kufanyiwa kazi na kutumwa kadri 
yalivyohitajika.

7

Kupokea na kuwapangia 
wanachuo sehemu za 
kufanyia mazoezi kwa 
vitendo.

 Wanachuo kutoka vyuo mbalimbali 
walipokelewa na kupangiwa sehemu/Idara
za kufanyia mafunzo kwa vitendo 
kulingana na fani wanazosomea.

Zoezi ni endelevu wanachuo 
wataendelea kupangiwa 
kulingana na 
wanavyowasilisha maombi 
na uwepo wa nafasi za za 
kufanya mafunzo kwa 
vitendo.

8

Kusimamia zoezi la ujazaji 
na tathimini ya fomu za 
upimaji utendaji kazi- 
OPRAS.

 Zoezi limesimamiwa  lakini kuna 
msukumo  mdogo kutoka kwenye Idara, 
hivyo kuchelewesha zoezi la ujazaji na 
upimaji,tathimini/mapitio ya nusu mwaka.

Kila Idara iweke msisitizo na
maelekezo kwa watumishi 
wake

9

Kusimamia na kufanya 
Uhakiki wa Vyeti vya 
Watumishi

 Idara ilisimamia vyema na kwa umakini 
zoezi hili na matokeo ni kama ifuatavyo;
1. Watumishi 36 wameagundulika wana 

Vyeti feki wamefutwa Payroll.
2. Watumishi 46 wana Vyeti pungufu na 

wanaendelea kupata Mishahara hadi 
taarifa nyinginezo zitakapotolewa na 
Baraza la Mitihani.

3. Watumishi 5 waliotuhumiwa kuwa na 
Vyeti feki wamerejeshwa Payroll 
baada ya kuthibitika Vyeti vyao 
havina mapungufu.

Zoezi hili bado linaendelea 
na taarifa itaendelea 
kutolewa.

10

Kushughulikia masuala ya 
kinidhamu.

 Idara inaendelea kuwachukulia hatua 
watumishi kwa kufuata sheria na kanuni 
za Utumishi kadri inavyojitokeza.

Kazi hii ni endelevu

1

11

Kufuatilia kibali cha vibali 
vya ajira kutoka menejimenti
ya Utumishi na kutuma 
maombi ya vibali vya Ajira 
2016/2017.

Vibali vimeombwa sekretarieti ya ajira 
Menejimenti ya Utumishi wa Umma na 
kutumwa tarehe 07/12/2016.

Majibu yanasubiriwa kujua 
jumla na aina ya nafasi tulizo
kubaliwa.

12

Kuandaa takwimu za 
wastaafu Julai 2016 hadi 
Juni, 2017. 

Takwimu ziliandaliwa kupitia mfumo wa 
LAWSON kwa watumishi wanaotarajia 
kustaafu kuanzia Julai 2016 hadi Juni, 
2017. kama ifuatavyo:-
-Elimu Msingi – 38
-Elimu Sekondari -1
-Afya -1 na Utawala 3 jumla 43

Kazi hii ni endelevu ili 
kuweza kudhibiti 
kutokuwepo kwa watumishi 
hewa.

13

Kuratibu zoezi la wanufaika 
wa mikopo ya Elimu ya juu.

Jumla ya wanufaika  44 wameratibiwa na 
taarifa zao zimeingizwa kwenye mfumo wa 
mishahara tayari kuanza  makato kurejesha 
fedha za serikali.

Zoezi linaendelea 

Kuratibu shughuli za Tume 
maalum ya Mkuu wa Mkoa 

Idara iliratibu vyema shughuli za Tume 
maalum ya Mkuu wa Mkoa iliyofa kazi yake

Idara itaendelea kuipa 
Ushirikiano Tume yoyote 



14 katika Halmashauri yetu. kwa siku 14 kuanzia tarehe 13/03/2017. itakayoteuliwa kufanya kazi 
katika Halmashauri yetu. 

15

Kutoa Mafunzo ya 
kuboresha Utendaji kazi kwa
VEOs, WEOs, Maafisa 
Ugani na Wahe. Madiwani

Mafunzo yalitolewa kuwajengea uwezo 
Watumishi tajwa na Wahe. Madiwani.

Mafunzo ya aina hii 
yataendelea kutolewa kadri 
hali ya kifedha 
itakavyoruhusu.

16

Kusimamia zoezi la Uhakiki 
wa madeni ya Watumishi 
-Walimu yasiyo ya 
Mishahara.

Idara ilisimamia vyema zoezi hili kwa 
pamoja na Timu ya Mkoa, TSC, CWT, 
Elimu Msingi na Elimu Sekondari.

Idara itaendelea kusimamia 
mazoezi mengine kadri 
yatakavyojitokeza.

17

Kuratibu na kusimamia kazi 
ya Ukaguzi wa Rasilimali 
watu na uzingatiaji taratibu, 
Sheria na Kanuni katika 
utoaji huduma.

Idara iliratibu na kusimamia Ukaguzi  huo 
uliofanywa na Timu ya Maafisa toka Tume 
ya Utumishi wa Umma.

Idara itazingatia maelekezo 
yote yaliyotolewa na Tume 
hiyo kwa ajili ya kuboresha 
huduma kwa Watumishi.

A  I:  HALI HALISI YA WATUMISHI - KIIDARA
Na Idara Kasma Ndogo Mahitaji Waliopo Upungufu
1. Utumishi na Utawala 5004 294 129 47
2 Elimu  Sekondari 5008 1081 858 223
3 Elimu Msingi 5007 2221 1704 517
4 Mifugo na Uvuvi 5034 76 36 40
5 Ujenzi 5014 32 27 5
6 Kilimo, Umwagiliaji na 

Ushirika 
5033 108 46 62

9 Afya (5010,5011,5012,5013) 665 400 265
10 Maji 5017 29 27 7
11 Watendaji wa Kata/Vijiji 5031 149 143 6
12 Elimu Utawala 5006 11 11 0

JUMLA 4666 3381 1172
B II  HALI YA WATUMISHI
Na Idara Jumla Walio

Masomoni
Wastaafu Kuacha

Kazi
Kifo Utoro

1 Utumishi na Utawala, 
VEO’s,WEO’s 

272   8 3 0 0 2

2 Elimu Msingi na Elimu Utawala 1715 51 38 - 8 6
3 Elimu Sekondari 858 118 1- - 1 2
4 Afya 398  17 1 - 2 7
5 Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika   46   4 0 - - -
6 Mifugo na Uvuvi   36   1 1 - - -
7 Maji - - - - - -

                  JUMLA 3325 199 44 Hakuna 11 17
C III  AJIRA MPYA

Na       Idara     Cheo Idadi 
1. Elimu Sekondari Walimu 21
2 Afya Madaktari 2

JUMLA 23
III: CHANGAMOTO:



 Idara inakabiliwa na upungufu mkubwa wa Ofisi za Watendaji wa Kata na Vijiji. 
 Ukosefu wa vyombo vya usafiri kwa Watendaji wa Kata na Vijiji.
 Ukosefu  wa  fedha  za  kuendeshea  Idara  na  kupelekea  kukosa  nyenzo  muhimu  kama

mafuta, kuwezesha ukaguzi wa Watumishi na Vituo vya kazi vilivyo nje.
 Baadhi ya Watumishi kutokaa ofisini kutekeleza majukumu yao ipasavyo.
 Utoro kwa baadhi ya Watumishi hususani walioko Vijijini.

IV: MIKAKATI:
 Kuhamasisha ujenzi wa Ofisi za Kata na Vijiji kupitia Kamati za Maendeleo za Kata

(WDC).
 Kutayarisha andiko ili kupata Mfadhili wa kuwakopesha Watendaji vyombo vya Usafiri

kwa bei nafuu
 Kufanya ukaguzi na ziara ya mara kwa mara kwenye vituo vya kazi hususani vilivyoko

Vjijini na kuchukua hatua kwa Watumishi wazembe.
 Kushirikiana na Wakuu wa Idara/Vitengo kupata taarifa  za  kila  Mwezi  zinazoonesha

Watumishi waliofariki, Staafu, Acha kazi na Watumishi watoro, ambao hawapo v6ituoni
bila taarifa yoyote toka kwa Mwajiri.

 Kushirikiana na Waratibu Elimu Kata na Wakuu wa Shule kusimamia na kutoa taarifa
kila  Mwezi  kutoka  Mashuleni  ili  kudhibiti  uwepo  wa  Watumishi  watoro  na  kuweza
kuchukuliwa hatua stahiki ikiwemo ya kuondolewa kwenye malipo ya Mishahara.

Naomba kuwasilisha.

Cornel, E.
KAIMU MKUU WA  IDARA YA UTAWALA NA UTUMISHI,

HALMASHAURI YA WILAYA KWIMBA.

7.0. TAARIFA YA UTEKELEZAJI  WA SHUGHULI  ZA IDARA YA ELIMU SEKONDARI
KWA KIPINDI CHA ROBO YA TATU (APRILI - JUNI, 2017).

S/N ENEO/SWALA HALI YA UTEKELEZAJI

1 Kuingiza  Takwimu  za
Shule za Sekondari  2017
kwenye  mfumo  wa
BEMIS, TAMISEMI,

Kazi ilifanyika na kukamilika.

2 Kufanya  maandalizi  ya
awali  ya  uendeshaji  wa
Mtihani wa Taifa wa kidato
cha VI, 2017.

Maandalizi  yalikamilika  na  mtihani  ulifanyika  vizuri  bila
dosari yoyote.

Kusimamia uendeshaji wa
Mtihani  wa  Kidato  cha  V
2017.

Mtihani ulikamilika bila dosari yoyote.

3 Kufuatilia  hali  ya
ufundishaji shuleni

Kazi ya ufuatiliaji  ufundishaji ilifanyika kwa kushirikiana na
Idara ya Elimu Msingi.

4 Kuandika taarifa za Robo
ya tatu, 2016/2017

Taarifa  zote  zilizotakiwa  kuandikwa  ziliandikwa  na



kuwasilishwa kunakotakiwa vizuri. 

5 Kusimamia ujenzi wa 
miundombinu katika Shule
ya Sekondari Bupamwa 
chini ya mradi wa P4R.

Usimamizi wa mradi huu unaendelea. Hatua iliyofikiwa kwa 
sasa ni upauaji wa vyumba vya madarasavinne na ofisi, na 
matundu 10 ya choo yamefunikwa. 

6 Kusimamia uendeshaji wa
michezo ya UMISSETA 
na UMITASHUMTA.

Idara ilishiriki kikamilifu uendeshaji wa michezo hii kuanzia 
ngazi za shule hadi taifa.

Naomba kuwasilisha.

8.0. TAARIFA  YA  UTEKELEZAJI  WA  SHUGHULI  ZA  IDARAYA  KILIMO,

UMWAGILIAJI NA USHIRIKA KUANZIA APRILI – JUNI 2017.

Na SHUGHULI ZILIZOPANGWA UTEKELEZAJI
1 Usambazaji  wa  majina  ya  wakulima

waliokopa  viuadudu  vya  pamba  kwa
maafisa watendaji wa kata.

Zoezi  limefanyika  na  linaendelea  kwa
maeneo yote

2 Kufuatilia  mauzo  ya   mbegu  za  mtama
katika kata zote za wilaya.

Kilo  6,866 sawa  na  tani   6.866
zimeshachukuliwa na wakulima
-Kilo 162 zimetolewa bure katika kata za
Ngudu, Walla, Mwagi na Mwandu

3 Kuratibu  zoezi  la  kusambaza  mahindi  ya
kupunguza makali ya bei tani 300

Zoezi  limekamilika  la  kupokea  mahindi
kutoka  ghala  la  kuhifadhi  Shinyanga  na
yamepokelewa Wilayani

4 Kufuatilia ufunguaji wa vituo vya kununua
pamba

Vituo  vimefunguliwa  na  vinanunua
pamba kwa bei elekezi ya Tsh 1,200/=

5 Uhamasishaji  wa  vyama  vya  Ushirika
katika kusimamia na uendeshaji wa vyama

-Wajumbe  wa  Bodi  ya  Nyambeho  AMCOS
(Sumve) wamehamasishwa kufanya uchaguzi
wa  Mwenyekiti  wa  mpito  ili  chama  kipate
uongozi  wakati  chama  kinasubiria  ratiba  ya
uchaguzi mkuu.

-Kikundi  cha DAMAGI –  Kimiza (Lyoma)
kimehamasishwa  kujiwekea  akiba  za
mara kwa mara na kurejesha mikopo kwa
wakati ili kukuza mtaji wa chama

6 Uandaaji wa sera za chama cha JITAMBUE
SACCOs

Kwa kushirikiana na Bodi  ya  chama cha
JITAMBUE SACCOS kitengo kimewashauri
waandae  sera  ya  akiba  na  mikopo
kulingana na sheria Na.6 inavyoelekeza ya
vyama  vya ushirika ya mwaka 2013.



7 Kusimamia vyama vya Ushirika kuandaa 
makisio ya mapato na matumizi.

Makisio ya mapato na matumizi mwaka 
2017 kwa AMCOS ya Nang’honge, Ndami 
na Mwagingi yameandaliwa

8 Uhamasishaji  vyama  vya  Ushirika
kuongeza idadi ya wanachama

Uhamasishaji  umefanyika  kwa  wajumbe
wa bodi ya Jitambue SACCOS (Sumve)  na
Kwite SACCOS (Ngudu) kuongeza idadi ya
wanachama ili kukuza mtaji wa chama

9 Maandalizi ya mkutano mkuu wa chama Kitengo kimekutana na wajumbe wa Bodi
ya Kwite kufanya maandalizi ya mkutano
mkuu wa chama na kuanza kwa zoezi la
uchaguzi

10 Ukaguzi  wa  mahesabu  wa  vyama  vya
Ushirika

Ukaguzi  umefanyika  katika  SACCOS  za
Bugogo  (Sumve),  Kwite  (Ngudu)  na
Ngudu Vijana (Ngudu)

11 Kuandaa  mpango  mkakakati  na  mpango
biashara wa SACCOS  

Mpango  mkakati  na  Mpango  Biashara
kwa  kipindi  cha  mwaka  2018  -  2022
umeandaliwa kwa kushirikiana na bodi ya
Kwite.

12 Uhakiki wa vyama vya Ushirika SACCOS na
AMCOS

Kitengo  kwa  kushirikiana  na  Tume  ya
Maendeleo  ya  Ushirika  jumla  ya  vyama
111 vilifikiwa kwa lengo la kubaini vyama
hai na vilivyo sinzia.

Changamoto
1. Ubovu wa gari la Idara ya Kilimo
2. Watendaji  wa kata/vijiji  kuchelewesha kuwasilisha fedha za mauzo ya mbegu za

mtama
3. Wanunuzi  (wasambazaji)  wa  mahindi  kuchukua  muda  mrefu  kulipa  fedha  za

kununua mahindi  ya kupungua makali ya bei.
4. Kampuni ya ICK inasuasua kufungua vituo, pia baadhi ya vituo vyake kupungukiwa

fedha za kununua pamba
5. Wanachama kutojiwekea akiba mara kwa mara na kutorejesha mikopo kwa wakati
6. Uelewa mdogo wa sera mbalimbali za vyama vya ushirika kwa viongozi wa Bodi
7. Urejeshwaji mdogo wa madeni ya pembejeo za pamba (mbegu na viuadudu)

Mikakati
1. Kutengeneza gari kwa ajili ya  kuratibu shughuli za kilimo
2. Kuendelea  kuhimiza   watendaji  wote  kurejesha  fedha  za  mauzo  ya  mtama  na

kurudisha mbegu za mtama zilizobaki.
3. Kuendelea  kuhimiza  kampuni  ya  ICK  Cotton  kufungua  vituo  vyake  vya  kununua

pamba
4. Wanachama wa kikundi kuendelea kuelimishwa kujiwekea akiba mara kwa mara na

kurejesha mikopo kwa wakti kukuza mtaji na kuweza kukopeshana
5. Kuhamasisha wakulima kurejesha madeni ya pembejeo (mbegu na viuadudu)

Naomba kuwasilisha,
Eng. Magreth Kavalo

AFISA KILIMO, UMWAGILIAJI NA USHIRIKA (W)
HALMASHAURI YA WILAYA YA KWIMBA



9.0. TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA  MFUKO WA MAENDELEO 
YA JAMII – TASAF III KIPINDI CHA ROBO YA NNE (Aprili - Juni 2017)

Naomba kuwasilisha taarifa ya utekelezaji wa shughuli za Kitengo cha TASAF kwa kipindi
cha Aprili - Juni 2017. Mchanganuo wa mapokezi ya fedha na matumizi yake kwa mwaka
wa fedha 2016/2017 umeambatanishwa .

Na SHUGHULI UTEKELEZAJI

1 Kufanya malipo

kwa Walengwa

wa Mpango wa

kunusuru kaya 

Maskini.

Kwa kipindi cha robo ya nne (Aprili  -  Juni  2017),kitengo kilisimamia
dirisha moja la malipo  kwa walengwa wa kaya maskini  Mei/Juni 2017
kama ifuatavyo:

1. Vijiji vilivyo katika mpango ni 86.
2. Jumla ya fedha zilizopokelewa kutoka TASAF Makao Makuu kwa
ajili ya malipo ya Aprili - Juni 2017 ni Tshs. 360,142,990.00

 Fedha  za  kulipa  walengwa  pekee  kwa  Mei/Juni  2017
zilikuwa  Tshs.  332,564,000.00  ambapo  jumla  ya  Tshs.
328,924,000.00  zililipwa  kwa  kaya  9,176.  Kaya  87
hazikulipwa kutokana na sababu mbalimbali na fedha Tshs.
3,640,000.00  zilirejeshwa  Makao  Makuu  kama  utaratibu
unavyoelekeza.

3. Fedha kwa ajili ya Halmashauri ya Wilaya, 1.5% ya vijiji na 1% 
ya kata kwa robo yote ni kama ifuatavyo:

 Halmashauri ya Wilaya (8.5%) - Tshs. 17,688,990.00
 Asilimia ya vijiji (1.5%)  -             Tshs.   8,600,000.00  
 Asilimia ya kata (1%)  -                Tshs.  1,290,000.00

3 Kuandaa 
taarifa.

Kitengo kiliandaa taarifa mbalimbali utekelezaji za wiki, mwezi, robo, 
taarifa za malipo na kuziwasilisha maeneo mbalimbali zilikohitajika 
(Vikao vya Halmashauri, TASAF Makao makuu, Mkoani, Katibu 
Tawala (W).

4 Kuhudhuria 
vikao

Kitengo cha TASAF kilishiriki vikao mbalimbali vya kiutawala kwa 
kipindi cha Aprili - Juni 2017.

Changamoto za utekelezaji wa shughuli;



 Kubadilika kwa ukokotozi wa fedha kumepelekea kuwepo kwa changamoto
mbalimbali  ikiwemo  gari  kushindwa  kufanyiwa  matengenezo,  kushindwa
kutengeneza photocopy mashine, kukosekana mafuta ya ufuatiliaji.

 Wananchi  kutofika  kuchukua fedha zao wakati  wa dirisha la  malipo hivyo
kulazimika kurejesha    fedha hizoTASAF makao makuu.

 Wananchi  katika baadhi  ya vijiji  kuhamahama kwa muda mfupi  nabaadae
kurejea  tena  katika  vijiji  vyao  vya  awali.  Hali  hii  huleta  usumbufu  wa
kuwaombea kurejeshwa tena kwenye mpango kwani kaya isipochukua mara
mbili mfululizo huondolewa kwenye mfumo.

Naomba kuwasilisha,

Barnabas Kulwa
Kaimu Mratibu TASAF (W),

Halmashauri ya Wilaya ya Kwimba.

Nakala;
Afisa Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji (W) 

10.0. TAARIFA YA UTEKELEZAJI KTENGO CHA TEHAMA NA UHUSIANO 
ROBO YA NNE YA MWAKA WA FEDHA 2016/2017.

Naomba kuwasilisha taarifa ya utekelezaji kwa kipindi cha robo ya Nne ya mwaka wa 
fedha 2016/2017.
NA. SHUGHULI PANGWA UTEKELEZAJI
01. Mfumo wa Mapato ya 

ndani(Local Government 
Collection Information 
System)

 Point of Sale 40 zimenunuliwa kwa ajili ya 
ukusanyaji wa mapatp ya Ndani.

 Mafunzo kwa watendaji wa Kata na Vijiji 
juu ya matumizi ya vifaa vya kukusanyia 
mapato(PoS) yamefanyika.

02. Mfumo wa Mapato wa 
Afya(Government of Tanzania
Hospital Management 
System)

 Ufungaji wa mfumo  Kiambo(Local Area 
Network System) katika Hospitali ya 
wilaya ya Ngudu.

03. Mfumo wa EPICOR/IFMIS  Mfumo umeboreshwa kwa kuunganishwa 
na mfumo wa Tanzania Interbanking 
System(TIS) kwa ajili ya malipo na 
utunzaji wa fedha za Serikali BOT.

04. Mfumo wa Lawson  Mfumo wa LAWSON  umeboreshwa kwa 
kuunganishwa na mfumo wa Government 
Salary Payment Portal (GSPP/EFT) kwa 
ajili ya kuandaa mishahara ya watumishi.



 Mfumo wa LAWSON  umeunganishwa na 
mfumo wa NIDA kwa ajili ya utambuzi wa 
Taarifa za watumishi.

05. Uwekaji wa Mkongo wa Taifa.  Mkandarasi ni Kampuni ya TTCL  na 
Mkataba wa malipo 
umeandaliwa(LPO),hatua iliyopo ni 
ufungaji wa Mkongo.

06. Utengenezaji wa Tovuti ya 
Halmashauri

 Tovuti imetengenezwa na inapatikana 
kwa kiunganishio cha 
www.kwimbadc.go.tz

07. Mafunzo ya kujenga 
uwezo(Capacity Building)

 Maafisa Tehama na Habari wameshiriki 
mafunzo ya kuwajengea uwezo katika 
matumizi ya mifumo ya GWF,TASAF 
MIS,LGRCIS,PREM na SDP.

CHANGAMOTO
 Kukamilisha zoezi la unganishaji  na usimikaji wa Mkongo wa Taifa na mfumo wa

Afya.
 Upungufu wa vifaa vya ofisi na vitendea kazi.

MIKAKATI
 Ununuzi wa vifaa vya kufanyia kazi Digital Camera,Laptop ,IT Toolkit,Blower na 

Network tool.
 Ukamilishaji wa usimikaji wa mfumo wa GoTHMIS  na Mkongo wa Taifa.
 Ununuzi wa Samani za Ofisi.
 Kushiriki mafunzo ya kujenga uwezo(short Course).

Naomba kuwasilisha.

WILLIAM KASUJA
KAIMU AFISA TEHAMA NA UHUSIANO (W)


